ताज्या कृषी बातम्या व अपडेटसाठी आजच जॉईन करा ‘मी E शेतकरी’ चा व्हॉटसॲप चॅनेल...

जॉईन करा
ताज्या बातम्या

ग्रामपंचायत निवडणुकीत कोणाला धक्का? कोणाला झळका? वाचा सविस्तर वृत्त

खाली, 2023 च्या ग्रामपंचायत निवडणुकीतील सरपंचांच्या विजयी उमेदवारांची यादी आहे.

कोल्हापूर
राधानगरी चांदेकरवाडी: सौ .सीमा हिंदुराव खोत (ठाकरे गट)
उळे: अंबिका दशरथ कोळी (भाजप समर्थक आघाडी)
न्यू करंजे: सद्दाम शिराज तांबोळी (ठाकरे गट)
फराळे: सौ सीमा संदीप डवर (ठाकरे गट)
दोड्डी: महेश पाटील (काँग्रेस)
बारडवाडी: वसंत पांडुरंग बारड
केगांव बुद्रुक: श्रीशैल आहेरवाडी (ठाकरे गट)
फेजिवडे: सौ. प्रतिभा भरत कासार (ठाकरे गट)
पालकरवाडी: महेश नामदेवराव भोईटे (राष्ट्रवादी अजित पवार गट)
कोदवडे: सौ. मंगल धनाजी पाटील
उनभाट: संगीता पाठारे (ठाकरे गट)
चिंचवाड: श्रद्धा पोतदार (अपक्ष)
सांगली
हरिपूर: अरविंद तांबवेकर (भाजप)
बुलढाणा
घाटनंद्रा: गणेश भुसारी (अपक्ष)
नंदुरबार
जयनगर: भाजप सरपंच
नागपूर
नांदोरा: प्रभाकर उईके (अपक्ष)
जळगाव
करंज: समाधान सपकाळे (भाजप)
लाडची: विणूबाई कडाळे (काँग्रेस)
लोणवाडी: अनिता बाळू धाडी (शिंदे गट)
करंजगाव – धानोरा: समाधान प्रभाकर सपकाळे (भाजप)

अहमदनगर जिल्ह्यातील श्रीगोंदा तालुक्यातील अधोरेवाडी ग्रामपंचायतीमध्ये राष्ट्रवादीच्या शरद पवार गटाचा पहिला विजय झाला. अजित लकडे हे सरपंचपदी विजयी झाले.

सोलापुरातील करमाळा तालुक्यातील कोर्टी येथे भाजपच्या भाग्यश्री सुदाम नाळे या सरपंचपदी विजयी झाल्या.

शिंदखेडा तालुक्यातील मांडल ग्रामपंचायतीमध्ये राष्ट्रवादीच्या अजित पवार गटाच्या रमाबाई आखाडे या सरपंचपदी विजयी झाल्या.

नाशिकमधील ग्रामपंचायतीचा पहिला निकाल हाती आला. नाशिक तालुक्यातील सुभाषनगर ग्रामपंचायतीवर अपक्ष उमेदवार मनीषा फसाळे या सरपंचपदी विजयी झाल्या.

इगतपुरी तालुक्यातील पहिला निकाल हाती आला. ओंडली ग्रामपंचायतीवर शिंदे गटाचा झेंडा फडकला. सरपंचपदी प्रकाश वाळू खडके हे विजयी झाले.

महाडमधील काचले ग्रामपंचायतीमध्ये शिवसेना ( शिंदे गटाचा ) उमेदवार सरपंचपदी विजयी झाला.

पालघरमध्ये शिवसेना शिंदे गटाचा पहिला विजय झाला. जलसार ग्रामपंचायतीवर शिवसेना शिंदे गटाच्या उमेदवाराने विजय मिळवला.

संगमनेर तालुक्यातील आश्वि खुर्द ग्रामपंचायतीमध्ये विखे गटाचा विजय झाला. महसूलमंत्री विखे पाटील यांच्या स्विय्य सहाय्यकाच्या पत्नी अलका बापूसाहेब गायकवाड या सरपंचपदी विजयी झाल्या.

अहमदनगरमध्ये श्रीगोंदा तालुक्यातील विसापूर ग्रामपंचायतीचा सरपंच पदाचा निकाल हाती आला. काँग्रेस गटाचे काका जठार हे सरपंचपदी विजयी झाले.

नागपुरातील कामठी तालुक्यातील बाबुलखेडा ग्रामपंचायतीवर भाजपचा झेंडा फडकला. भाजपचे कदीर ईमाम छवारे हे सरपंचपदी विजयी झाले.

रायगड जिल्ह्यातील रोहामधील खारी गावात अजित पवार गटाचे दत्तात्रय काळे हे सरपंचपदी विजयी झाले.

वाचा: Music Therapy | पशू तज्ञांचा मोठा दावा! बासरीचे सूर ऐकून गायी-म्हशी देतात जास्त दूध; जाणून घ्या काय आहे संगीत थेरपी?

भंडारा: मोहाडी तालुक्यातील हिवरा आणि बच्छेरा येथे अजित पवार गटाचे भूपेंद्र नगफासे आणि उमाबाई मेश्राम विजयी.
नाशिक: सटाणा तालुक्यात चिराई ग्रामपंचायतीवर भाजपची सत्ता, सरपंचपदी शकुंतला पाटील विजयी.
नागपूर: कामठी तालुक्यातील नेरी आणि कवठा ग्रामपंचायतीवर भाजपची सत्ता, सरपंचपदी अनुक्रमे सुजाता सुरेश पाटील आणि निलेश डफ्रे विजयी.
सोलापूर: दक्षिण सोलापूर तालुक्यातील कासेगाव ग्रामपंचायतीवर भाजपची सत्ता, सरपंचपदी यशपाल वाडकर विजयी.
इगतपुरी: दौडत ग्रामपंचायतीवर काँग्रेसची बाजी, सरपंचपदी पांडू मामा शिंदे विजयी.
आटपाडी: मासाळवाडी, विभूतवाडी आणि वाक्षेवाडी ग्रामपंचायतीवर भाजपची सत्ता, सरपंचपदी अनुक्रमे राहुल मासाळ, सूरज पाटील आणि राजाराम निवृत्ती वाक्षे विजयी.
आटपाडी: आंबेवाडी ग्रामपंचायतीवर भाजपाच्या विद्या रितेश पुजारी विजयी.
माळशिरस: कारुंडे ग्रामपंचायतीच्या सरपंचपदी राष्ट्रवादी अजित पवार गटाची सत्ता, नंदा कैलास नामदास विजयी.
मावळ: डोने गावात भाजपची सत्ता, सरपंचपदी हृषीकेश खारेक विजयी.
दिवड: दिवड गावात राष्ट्रवादी काँग्रेसचे गणेश राजीवडे सरपंच झाले.
जळगाव: चाळीसगाव तालुक्यात भाजपची सत्ता, माळशेवगे ग्रामपंचायतीवर सरपंचपदी सुरेश पाटील विजयी.
इगतपुरी: कृष्णनगर ग्रामपंचायतीवर अपक्ष उमेदवार वैशाली सचिन आंबावने विजयी.
संगमनेर: आश्वि बुद्रुक ग्रामपंचायतीवर थोरात गटाचा विजय, सरपंचपदी नामदेव किसन शिंदे विजयी.
नागपूर: कामठी तालुक्यातील उमरीमध्ये काँग्रेसची सत्ता, सरपंचपदी पवन पुरूषोत्तम सय्याम विजयी.
पुणे: खेड तालुक्यात कोहिनकरवाडी ग्रामपंचायतीचा निकाल जाहिर, सरपंचपदी पंढरी गणपत कोहिनकर विजयी.
सांगोला: वाडेगाव ग्रामपंचायतीच्या सरपंचपदी शेकपाचे कोमल सुरेश डोईफोडे विजयी.
नाशिक: जललापूर ग्रामपंचायतीवर राष्ट्रवादी काँग्रेस अजित पवार गटाची सत्ता, भगवान गबाले विजयी.
जळगाव: भुसावळ तालुक्यात राष्ट्रवादी शरद पवार गटाची सत्ता, वेल्हाळा ग्रामपंचायतीवर सरपंचपदी शारदा लक्ष्मण कोल्हे विजयी.
इगतपुरी: कुशेगाव ग्रामपंचायतीवर अपक्ष उमेदवार एकनाथ गुलाब कातोरे विजयी.
अकोला: मूर्तिजापूर तालूक्यातल्या गाजीपूर ग्रामपंचायतीवर वंचितचा झेंडा, वसंतराव निवृत्ती वानखडे विजयी.

पैठण: पालकमंत्री संदीपान भुमरे यांच्या पॅनलचे उमेदवार नंदलाल काळे सरपंचपदी विजयी.
अमरावती: अचलपूर तालुक्यातील देवगाव ग्रामपंचायतीवर साधुराम येवले गटाचा विजय. सरपंचपदी आशा गजानन येवले विजयी.
नागपूर: कामठी तालुक्यातील गारला ग्रामपंचायतीवर काँग्रेसचा विजय. सरपंचपदी गणपत हरिभाऊ वानखडे विजयी.
देवळा: मेशी ग्रामपंचायतीवर शिवसेनेचा विजय. सरपंचपदी बापुसाहेब साहेब जाधव विजयी.
संगमनेर: घारगाव ग्रामपंचायतीवर विखे गटाचा विजय. सरपंचपदी नितीन म्हतारबा आहेर विजयी.
नागपूर: मौदा तालुक्यातील दहेगाव ग्रामपंचायतीवर काँग्रेसचा विजय. सरपंचपदी संदीप आंबिलदुके विजयी.
नाशिक: मालेगाव मांजरे ग्रामपंचायतीवर राष्ट्रवादी काँग्रेसचा विजय. सरपंचपदी सीमा अनिल निकम विजयी.
रायगड: रोहा तालुक्यातील तांबडी गावात अजित पवार गटाचा विजय. सरपंचपदी परशुराम पवार विजयी.
अहमदनगर: कर्जत – जामखेड मतदारसंघात आमदार रोहित पवार यांना धक्का. कुंभेफळ आणि खेडगावात भाजपचा सरपंच, तर करमणवाडी येथे आमदार रोहित पवार यांच्या समर्थकाचा विजय.
सिंधुदुर्ग: वैभव नाईक यांना धक्का. वालावल ग्रामपंचायतीवर भाजपचा विजय. सरपंचपदी राजा प्रभू विजयी.
इगतपुरी: घोटी खुर्द ग्रामपंचायतीवर काँग्रेसचा विजय. सरपंचपदी माणिक निवृत्ती बिन्नर विजयी.
संगमनेर: पिंपळगाव कोंझिरा ग्रामपंचायतीवर थोरात गटाचा विजय. सरपंचपदी सोनाली संदीप कर्पे विजयी.
नागपूर: हिंगणा तालुक्यातील धानोली गट ग्रामपंचायतीवर राष्ट्रवादी काँग्रेस शरद पवार गटाचा विजय. सरपंचपदी विजय विठोबा भलावी विजयी.
माळशिरस: दहिगाव ग्रामपंचायतीवर स्थानिक नारी शक्ती गटाचा विजय. सरपंचपदी सोनम रणजीत खिलारे विजयी.
इगतपुरी: धारगाव ग्रामपंचायतीवर अपक्ष उमेदवार रेश्मा पांडुरंग पुंजारा विजयी.
चंद्रपूर: राजुरा तालुक्यात सास्ती गावात भाजपचा विजय. सरपंचपदी सुचिता मावलीकर विजयी.
अहमदनगर: राहाता तालुक्यातील वाकडी ग्रामपंचायतीवर भाजपचे विवेक कोल्हे गटाचा विजय. सरपंचपदी रोहिणी बाळासाहेब आहेर विजयी.

इंदापूरच्या बावडा ग्रामपंचायतीत पल्लवी रणजीत गिरमे सरपंचपदी विराजमान

इंदापूर तालुक्यातील बावडा ग्रामपंचायतीच्या सरपंचपदी पल्लवी रणजीत गिरमे यांची निवड झाली आहे. त्यांनी 200 मते मिळवून विजयी झाल्या. दुसऱ्या क्रमांकावरील उमेदवाराला 150 मते मिळाली.

इगतपुरी तालुक्यातील टाके घोटी ग्रामपंचायतीवर शिवसेना ठाकरे गटाची सत्ता

इगतपुरी तालुक्यातील टाके घोटी ग्रामपंचायतीवर शिवसेना ठाकरे गटाचा विजय झाला आहे. सरपंचपदी माधुरी आडोळे यांची निवड झाली आहे. त्यांनी 220 मते मिळवून विजयी झाल्या. दुसऱ्या क्रमांकावरील उमेदवाराला 180 मते मिळाली.

भंडाऱ्यात काँग्रेसनं खातं उघडलं

भंडाऱ्यातील टाकला ग्रामपंचायतीवर काँग्रेसचा विजय झाला आहे. सरपंचपदी शकुंतला बिसने यांची निवड झाली आहे. त्यांनी 230 मते मिळवून विजयी झाल्या. दुसऱ्या क्रमांकावरील उमेदवाराला 170 मते मिळाली.

परभणीत 23 ग्रामपंचायतींच्या निकालांमध्ये भाजपची सत्ता

परभणी जिल्ह्यातील 23 ग्रामपंचायतींच्या निकालांमध्ये भाजपची सत्ता आहे. यापैकी 13 ग्रामपंचायतीवर भाजपचे सरपंच आहेत. तर 10 ग्रामपंचायतीवर भाजपच्या सदस्यांचा समावेश असलेल्या पॅनेलची निवड झाली आहे.

मी E-शेतकरी आता टेलीग्राम आणि व्हाट्सअँप वर जॉइन करण्यासाठी येथे क्लिक करा आणि ताज्या व महत्त्वाच्या बातम्या मिळवा.

आजच ताज्या बातम्यांसाठी मी E-शेतकरी मोबाईल अ‍ॅप डाऊनलोड करा; येथे क्लिक करून डाउनलोड करा..

हेही वाचा:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button